Breaking News
Home / Uncategorized / ਕਨੇਡਾ ਚ ਸਿੱਖਾਂ ਦੀ ਫੇਰ ਤੋਂ ਚੜ੍ਹਾਈ !

ਕਨੇਡਾ ਚ ਸਿੱਖਾਂ ਦੀ ਫੇਰ ਤੋਂ ਚੜ੍ਹਾਈ !

ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਸੋਮਵਾਰ ਦੀਆਂ ਸੰਸਦੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਦਿਵਾਈ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਜਿੱਤਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਹੋਈ। ਲਿਬਰਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀਟਾਂ ਜਿੱਤਣ ਦੇ ਰਾਹ ‘ਤੇ ਸਨ।

49 ਸਾਲਾ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ, ਲਿਬਰਲ ਆਈਕਨ ਅਤੇ ਮਰਹੂਮ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਪਿਅਰੇ ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਸਟਾਰ ਪਾਵਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ, ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ 2015 ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਚੋਣ ਜਿੱਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਅਜਿਹਾ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਦੋ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਲਿਆਂਦਾ ਹੈ।

ਲਿਬਰਲ 148 ਰਾਈਡਿੰਗਜ਼, 103 ਵਿੱਚ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵਜ਼, 28 ਵਿੱਚ ਕਿਊਬੇਕ ਸਥਿਤ ਬਲਾਕ ਕਿਊਬਕੋਇਸ ਅਤੇ 22 ਵਿੱਚ ਖੱਬੇ ਪੱਖੀ ਨਿਊ ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਅੱਗੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਨ।ਇਹ ਨਹੀਂ ਜਾਪਦਾ ਸੀ ਕਿ ਟਰੂਡੋ ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਸੀਟਂ ਜਿੱਤਣਗੇ। ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਇੱਕ ਸਥਿਰ ਘੱਟਗਿਣਤੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੱਤਾ ਤੋਂ ਹਟਾਏ ਜਾਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਨਹੀਂ ਸੀ।ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਟਰੂਡੋ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਇੱਛਾ ਲਈ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਤੋਂ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬੇਲੋੜੀ ਚੋਣਾਂ ਕਰਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਸ਼ਰਤ ਲਗਈ ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਕੈਨੇਡਾ ਹੁਣ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਟੀਕਾਕਰਣ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸੈਂਕੜੇ ਅਰਬਾਂ ਡਾਲਰ ਖਰਚ ਕੀਤੇ।

ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਲੀਡਰ ਏਰਿਨ ਓ ਟੂਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਦੱਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿੰਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਓ ਟੂਲ ਨੇ ਟੀਕਾਕਰਣ ਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਦੱਸਿਆ ਪਰ ਟੀਕਾਕਰਣ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਵੱਧ ਰਹੀ ਗਿਣਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ ਜੋ ਟੀਕਾਕਰਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ।ਟਰੂਡੋ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਲਈ ਹਵਾਈ ਜਾਂ ਰੇਲ ਰਾਹੀਂ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਟੀਕੇ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸਦਾ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੇ ਹਨ।

%d bloggers like this: