12th ਕਲਾਸ ਦੀ ਕੁੜੀ ਦੀ ਅਚਾਨਕ ਹੋਈ ਡਿਲੀਵਰੀ ਆਇਆ ਅਜਿਹਾ ਸੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ

ਨਵਜਾਤ ਬੱਚਾ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਏ ਦਿਨ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਮਾਮਲਾ ਸੁਣਨ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ।ਨਵਜਾਤ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕੂੜੇ ਵਿੱਚ ਫੇਕ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅਖੀਰ ਕਦੋਂ ਤੱਕ ਇੰਜ ਹੀ ਨਵਜਾਤ ਸ਼ਿਸ਼ੁਵਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲਾ ਵਾ ਰ ਸ ਬਣਾ ਕਰ ਸੁੱਟਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ।ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਅਜੀਬੋ ਗਰੀਬ ਮਾਮਲਾ ਕਾਂਕੇਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਕੂੜੇ ਦੇ ੜੇਰ ਵਿੱਚ ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਲੋਂ ਪੁਰੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਸ ਨ ਸ ਨੀ ਮ ਚਾ ਦਿੱਤੀ । ਨਵਜਾਤ ਬੱਚਾ ਇੱਕ ਮੁੰਡਾ ਹੈ । ਪਿੰਡ ਵਾਲੀਆਂ ਉਸ ਨਵਜਾਤ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਉਸ ਸਮੇਂ ਪਤਾ ਚਲਾ ਜਦੋਂ ਬੱਚੇ ਦੇ ਰੋਣ ਦੀ ਆਵਾਜ ਨੂੰ ਲੋਕੋ ਨੇ ਸੁਣਿਆ ।


ਪਿੰਡ ਵਾਲਾਂ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਉਸ ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮਾਤੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਲੱਬਣ ਦਾ ਮਨ ਬਣਾਇਆ । ਬੱਚੇ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਪਿੰਡ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਖੂ ਨ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਵਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ । ਖੂ ਨ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਦਾ ਸਾਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਘਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੇ । ਪਿੰਡ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਗਏ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਵੇਖਿਆ ਉਸ ਘਰ ਵਿੱਚ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਇੱਕ ਨਬਾਲਿਗ ਕੁੜੀ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਹੋਈ ਸੀ ।ਕੁੜੀ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਸੁੱ ਟ ਦਿੱਤਾ ਸੀ । ਜਦੋਂ ਪਿੰਡ ਵਾਲਾਂ ਨੇ ਬੱਚੇ ਲਈ ਸਵਾਲ ਜਵਾਬ ਉਸ ਪਰਵਾਰ ਵਲੋਂ ਪੁੱਛੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਪਛਾਣਨ ਵਲੋਂ ਸਾਫ਼ ਮਨਾਹੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ।

ਪਿੰਡ ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਬਿਚ ਕਾਫ਼ੀ ਦੇਰ ਬ ਹਿ ਸ ਚਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨ ਬਾ ਲਿ ਗ ਕੁੜੀ ਨੇ ਸੱਚ ਦੱਸ ਹੀ ਦਿੱਤਾ । ਨਾ ਬਾ ਲਿ ਕ ਕੁੜੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਬੱਚਾ ਉਸੀ ਦਾ ਹੈ ।ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਨਾਬਾਲਿਕ ਹੈ । ਉਸਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ਼ 15 ਸਾਲ ਹੈ । ਕੁੜੀ ਦਸਵੀਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ । ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜਦੋਂ ਸੱ ਖ ਤੀ ਵਲੋਂ ਪੁੱਛਗਿਛ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪਤਾ ਚਲਾ ਦੀ ਨਾਬਾਲਿਕ ਕੁੜੀ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਬਾਪ ਉਸੇਦੇ ਪਿੰਡ ਦਾ ਹੀ ਇੱਕ ਜਵਾਨ ਹੈ । ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ ਦਾ ਪਿਤਾ ਅਕਾਸ਼ ਨਿਸ਼ਾਦ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਉਮਰ 25 ਸਾਲ ਹੈ ।

ਕੁੜੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਕਾਸ਼ ਨਾਮਕ ਜਵਾਨ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਉੱਤੇ ਅਕਸਰ ਆਣਾ ਜਾਣਾ ਲਗਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ । ਦੋਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਵਲੋਂ ਆਪਸੀ ਸੰਬੰਧ ਬੰਨ ਰਹੇ ਸਨ । ਜਿਸਦੇ ਚਲਦੇ ਨਾਬਾਲਿਕ ਕੁੜੀ ਪ੍ਰੇਗਨੇਂਟ ਹੋ ਗਈ । ਲੇਕਿਨ ਜਦੋਂ ਕੁੜੀ ਦੇ ਘਰਵਾਲੀਆਂ ਵਲੋਂ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਇਸ ਗੱਲ ਵਲੋਂ ਮ ਨਾ ਹੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਪ੍ਰੇਗਨੇਂਟ ਹੈ ਉਹ ਇਸ ਗੱਲ ਵਲੋਂ ਅਨਜਾਨ ਸਨ ।ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੂੜੇ ਦੇ ੜੇਰ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟਣ ਵਲੋਂ ਠੰਡ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਕਮਜੋਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ । ਪਿੰਡ ਵਾਲੀਆਂ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਏਡਮਿਟ ਕਰਾਇਆ । ਫ਼ਿਲਹਾਲ ਤਾਂ ਬੱਚਾ ਚਾਇਲਡ ਆਈਸੀਯੂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ।