ਕੀ ਕੋਈ ਇਨਸਾਨ 5000 ਸਾਲ ਤੱਕ ਜਿਊਦਾ ਰਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ ਮੂੰਹ ਅੱਡਿਆ ਰਹਿ ਜਾਣਾ ਸੱਚਾਈ ਜਾਣ

ਕੀ ਕੋਈ 5000 ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਜੀ ਸਕਦਾ ਹੈ? ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਤਰਕ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਨਹੀਂ, ਮਨੁੱਖ ਲਈ 5000 ਸਾਲ ਜੀਉਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਅਸੀਂ ਇਹ ਵੀ ਮੰਨਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਮਨੁੱਖ ਜਾ ਕੋਈ ਜਾਨਵਰ 5000 ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਰਹਿ ਸਕਦਾ। ਪਰ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿਚ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਲੋਕ ਹਰ ਦਿਨ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੋ ਪਿਛਲੇ 5000 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਭ ਟ ਕ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਜਗ੍ਹਾ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਬੁਰਹਾਨਪੁਰ ਦਾ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਕਸਬਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਇੱਕ ਉੱਚੀ ਪਹਾੜੀ ਉੱਤੇ ਅਸੀਰਗੜ ਦਾ ਕਿਲ੍ਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਅੰਧ ਵਿਸ਼ ਵਾਸ ਦੀ

ਅਸਲ ਸੱਚਾਈ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਟੀਮ ਵੀ ਇਸ ਕਿਲ੍ਹੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ। ਕਿ ਉਸ ਅਣ ਜਾਣ ਪਰ ਛਾ ਵੇਂ ਨੂੰ ਕੈਮਰੇ ਵਿੱਚ ਕੈ ਦ ਕਰ ਲਵੇਗਾ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦਾ ਭ ਰ ਮ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਰ ਇਥੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੇਖੀਆਂ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਜੰਗਲ ਹੈ। ਇਥੇ ਕੋਈ ਆਸ ਪਾਸ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪਰ ਕੁਝ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਅਕਸਰ ਇਥੇ ਖੇਤੀ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜੋ ਉਸ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਓਥੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਵਿਅਕਤੀ ਮਿਲਿਆ, ਅਜਜੂ ਜੋ ਇੱਕ ਪਹਿਲਵਾਨ ਹੈ,


ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਇਸ ਪਹਾੜੀ ‘ਤੇ ਕਸਰਤ ਲਈ ਆਉਂਦਾ ਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਹੁਣ ਇਸ ਪਹਾੜੀ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਦਾ ਦਿਲ ਜਾਗਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਅਜਜੂ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਪਹਾੜੀ ‘ਤੇ ਉਸ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਸਭ ਅਜੇ ਵੀ ਇੱਕ ਵਹਿਮ ਸੀ। ਅਜਜੂ ਕੁਝ ਦਾਅਵੇ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਚੁਟਕਲੇ ਵਜੋਂ ਗਲਤੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਅਜਜੂ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਦੇ ਬਿਲਕੁਲ ਯਕੀਨ ਨਹੀਂ ਹੋਏ। ਪਰ ਫਿਰ ਇਕ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਮਿਲਿਆ।

ਉਸਨੇ ਉਸ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕਿਹਾ। ਕਹਾਣੀ ਜੋ ਹੁਣ ਤਕ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਤੋਂ ਸੁਣਦੇ ਹਾਂ ਉਹ ਸੀ ਕਿ ਕੋਈ ਹੈ ਜੋ ਪਿਛਲੇ 5000 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਭ ਟ ਕ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਮੱਥੇ ਉੱਤੇ ਲਹੂ ਡੁੱਲ੍ਹਦਾ ਹੈ ਉਹ ਕੋਈ ਪਰਛਾਵਾਂ ਨਹੀਂ, ਕੋਈ ਭੂ ਤ ਨਹੀਂ, ਪਰ ਉਹ ਇੱਕ ਜੀਵਿਤ ਵਿਅਕਤੀ ਹੈ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਮਹਾਂਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਦੱਸੇ ਗਏ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ਵਰਗਾ ਇੱਕ ਪਾਤਰ ਅਸ਼ਵਥਾਮਾ ਵੀ ਸੀ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਅਣਪਛਾਤਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਅਸ਼ਵਥਾਮਾ ਹੈ।