ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਦੀ ਸਾਧਣੀ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਚ ਵੀਡਿਉ ਵਾਇਰਲ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੂਰਵ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਪੰਥ ਰਤਨ ਫਖਰਂਏਂਕੌਮ ਅਵਾਰਡ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸਕੱਤਰ ਅਤੇ ਬੁਲਾਰਾ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੰਨਾ ਨੇ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਜੱਥੇਦਾਰ ਨੂੰ ਮੀਮੋ ਸਪੁਰਦ । ਮੀਮੋ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਵਲੋਂ ਇਹ ਵੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ
ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਆਪਣੇ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਵਰਕਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਉੱਤੇ ਅਰਦਾਸ ਕਰਕੇ ਇਹ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਸ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵੱਡੀ ਪੰਥਕ ਅਤੇ ਕੌਮੀ ਗਲਤੀਆਂ ਹੋਈ ਹੈ । ਇਸ ਲਈ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਹਿਬ ਉੱਤੇ ਇਸ ਪੰਥਕ ਗਲਤੀਆਂ ਦੇ ਆ ਰੋ ਪਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਤ ਲ ਬ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ , ਅਤੇ ਬਾਦਲ ਪਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ ਖ਼ ਤ ਧਾਰਮਿਕ ਸੱ ਜਿ ਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇ । ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਬਾਦਲ ਪਰਵਾਰ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਥੀ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਉੱਤੇ ਪੇਸ਼ ਹੋਕੇ ਆਪਣੀ ਧਾਰਮਿਕ ਸੱਜਿਆ ਨਹੀਂ ਭੁਗਤ ਲੇਤ ਤੱਦ ਤੱਕ ਬਾਦਲ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਸਾਰਾ ਰੋਕ ਲਗਾਈ ਜਾਵੇ । ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਕਾਰਿਆਵਾਹਕ ਜੱਥੇਦਾਰ ਗਿਆਨੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਨੁਪਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਰੰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਵਲੋਂ ਮੀਮੋ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਮੰਨਾ ਨੇ ਇਸ ਮੀਮੋ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਵਲੋਂ ਇਹ ਵੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿਹ ਬਾਦਲ ਵਲੋਂ ਪੰਥ ਰਤਨ ਫਖਰ ਂਏਂਕੌਮ ਅਵਾਰਡ ਵਾਪਸ ਲੈ ਕੇ ਦਿੱਲੀ ਦੰ ਗੀਆਂ ਦੇ ਦੋ ਸ਼ੀ ਸੱਜਨ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੱਜਿਆ ਦਿਲਵਾਨੇ ਵਿੱਚ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਣ ਵਾਲੇ ਏਡਵੋਕੇਟ ਏਚਏਸ ਫੂਲਕਾ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਗਵਾਹ ਬੀਬੀ ਜਗਦੀਸ਼ ਕੌਰ ਦਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ ।

ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਉੱਤੇ ਮੀਮੋ ਸੌਂਪਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮੀਡਿਆ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਮੰਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ , ਬਹੁ ਹਰਸਿਮਰਤ ਕੌਰ ਬਾਦਲ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਾਰੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਵਰਕਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਉੱਤੇ ਪਹੁਂਚ ਕਰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਦਸ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਰਾਜ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਵੱਡੀ ਪੰਥਕ ਅਤੇ ਕੌਮੀ ਗ ਲ ਤੀਆਂ ਹੋਈ ਹੈ । ਹੁਣ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿਹ ਬਾਦਲ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਵਾਰ ਜਦੋਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਆਪਣੀ ਗ ਲ ਤੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਲਈ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਜੱਥੇਦਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੂੰ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਵਲੋਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਪੰਥ ਰਤਨ ਫਖਰਂਏਂ ਕੌਮ ਅਵਾਰਡ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਉਹੀ ਬਾਦਲ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੰਥਕ ਦੋ ਸ਼ੀ ਸਾਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖ਼ਤੇ ਸਾਹਿਬ ਉੱਤੇ ਤਲਬ ਕਰਕੇ ਸ ਖ਼ ਤ ਧਾਰਮਿਕ ਸੱ ਜਿ ਆ ਸੁਣਾਈ