ਕਦੇ ਸੀ ਦਾਣੇ ਦਾਣੇ ਲਈ ਮੋਹਤਾਜ, ਹੁਣ ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ ਮਾਲਕਣ, ਇੱਕ ਸ਼ੋਅ ਦਾ 25 ਤੋਂ 50 ਲੱਖ ਲੈਂਦੀ..

ਇਕ ਵਾਰ 3100 ਰੁਪਏ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਇਕ ਸ਼ੋਅ ਲਈ ਲਗਭਗ 25-50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈਂਦੀ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਕੋਲ ਕਈ ਲਗਜ਼ਰੀ ਕਾਰਾਂ ਵੀ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਆਡੀ ਕਿ Q7 ਅਤੇ BMW7 ਸੀਰੀਜ਼ ਵਰਗੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਸਪਨਾ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਬਾਊਂਸਰ ਵੀ ਰੱਖਦੀ ਹੈ।

ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ(Sapna Choudhary) ਉਹ ਨਾਮ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਹੁਣ ਹਰ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਬਣ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਪਨਾ ਦੀ ਫੈਨ ਫਾਲੋਇੰਗ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਮਾਂ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਵੀਰ ਸਾਹੂ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜੋ ਹਰਿਆਣਵੀ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਸ਼ਾਇਦ ਸਪਨਾ ਲਗਾਤਾਰ ਸਫਲਤਾ ਦੀਆਂ ਪੌੜੀਆਂ ਚੜ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰ ਇਕ ਸਮਾਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਤਰਾਅ ਚੜਾਅ ਦੇਖੇ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਨੂੰ ਰੋਹਤਕ ਤੋਂ ਸਕੂਲ ਦੀ ਪੜਾਈ ਕੀਤੀ। ਉਸ,ਦਾ ਪਿਤਾ ਇਕ ਨਿੱਜੀ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸੀ, ਜਿਸਦੀ 2002 ਵਿਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪਨਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖ ਝੱਲਣਾ ਪਿਆ। ਪਰ ਸਪਨਾ ਦੇ ਜਨੂੰਨ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਨੂੰ ਫਿਰ ਬਣਾਇਆ। ਇੱਕ ਸਮੇਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਪਨਾ ਅੱਜ ਲੱਖਾਂ ਦੀ ਮਾਲਕਣ ਹੈ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀਆਂ ਵੀਡਿਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਹਿੱਟ ਹੋਈ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਪਨਾ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਵੀ ਬਦਲਣ ਲੱਗੀ। biographywiki.net ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਨੈਟਵਰਥ 50 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੈ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਇਕ ਵਾਰ 3100 ਰੁਪਏ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਇਕ ਸ਼ੋਅ ਲਈ ਲਗਭਗ 25-50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈਂਦੀ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਕੋਲ ਕਈ ਲਗਜ਼ਰੀ ਕਾਰਾਂ ਵੀ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਆਡੀ ਕਿ Q7 ਅਤੇ BMW7 ਸੀਰੀਜ਼ ਵਰਗੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਸਪਨਾ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਬਾਊਂਸਰ ਵੀ ਰੱਖਦੀ ਹੈ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਉਸ ਦਾ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਜ਼ਫਗੜ੍ਹ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬੰਗਲਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਨਾ ਸਿਰਫ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਚ, ਬਲਕਿ ਗੁਆਂਢੀ ਰਾਜਾਂ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਰਾਜਸਥਾਨ, ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਬਿਹਾਰ ਵਿਚ ਵੀ ਹੈ। ਉਹ ਸਟੇਜ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਲਈ ਹਰਿਆਣੇ ਤੋਂ ਵੀ ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਸਪਨਾ ਨਾ ਸਿਰਫ ਡਾਂਸਰ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਉਹ ਇਕ ਗਾਇਕਾ ਵੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ 20 ਤੋਂ ਵੱਧ ਗੀਤਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਆਵਾਜ਼ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਭੰਗੋਵਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਵਿਚ ਇਕ ਆਈਟਮ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪਨਾ ਵੀਰੇ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਫਿਲਮ ਦੇ ਗਾਣੇ ‘ਹੱਟ ਜਾ ਤੌ’ ਵਿਚ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਸੀ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਸਪਨਾ ਨੂੰ ਸਾਲ 2016 ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਡਾਂਸ ਸ਼ੋਅ ਲਈ ਅਲੋਚਨਾ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਵੀ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪਨਾ ਨੇ ਵੀ ਖੁ ਦ ਕੁ ਸ਼ੀ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਟੀਵੀ ਰਿਐਲਿਟੀ ਸ਼ੋਅ ਬਿੱਗ ਬੌਸ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਸੀਜ਼ਨ 11 ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੇ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਮੋੜ ਲੈ ਲਿਆ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram

ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਹਰਿਆਣੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਹਾਊਸ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਰਾਜ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। Photo Credit- @itssapnachoudhary/Instagram