ਅਮਰੀਕਾ – ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਬਾਰੇ ਆਈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਤਾਜਾ ਖਬਰ

ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀ ਵਾਲ ਬਾਰੇ ਆਈ ਇਹ ਵੱਡੀ ਤਾ ਜਾ ਖ ਬਰ

ਵਿਦੇ ਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵ ਸੇ ਹੋਏ ਪੰਜਾ ਬੀਆਂ ਦੀ ਮਿਹ ਨਤ ਸ ਦਕਾ ਜਦੋਂ ਚੰਗੇ ਕੰਮਾ ਲਈ ਸਿਫਤ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦਾ ਸੀਨਾ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਚੌ ੜਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਬ ਹੁ ਤ ਮਾ ਣ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਹਿੰ ਮਤ , ਦਲੇਰੀ ਤੇ ਇਮਾਨ ਦਾਰੀ ਨਾਲ ਵਿ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆ ਪਣੀ ਕਾਮ ਯਾਬੀ ਦੇ ਝੰ ਡੇ ਗੱ ਡੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਭਿਆ ਨਕ ਹਾ ਦ ਸਾ ਵਾ ਪ ਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ, ਇਹ ਸਭ ਲਈ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਜ਼ਿ ਆ ਦਾ ਦੁਖ ਦਾਈ ਪ ਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ,ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਭੁਲਾ ਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਇਹੋ ਜਿਹੀਆਂ ਘ ਟ ਨਾ ਵਾਂ ਆਏ ਦਿਨ ਹੀ ਸੁ ਣ ਨ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀਆਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਹੋਣ ਹਾਰ ਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਈ ਚਾਰੇ ਦਾ ਮਾ ਣ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਹੀ ਇਸ ਸੰ ਸਾ ਰ ਨੂੰ ਅਲ ਵਿਦਾ ਆਖ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਕ ਰੀਬ ਇਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹਿਊਸਟਨ ਟੈਕਸਾਸ ਦੇ ਪੰਜਾਬੀ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਸਿੱਖ ਪੁਲਿਸ ਅਫ਼ਸਰ ਡਿਪਟੀ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੂੰ ਇਕ ਟਰੈਫਿਕ ਸ ਟਾ ਪ ਦੌ ਰਾ ਨ ਇਕ ਸਿਰ ਫਿਰੇ ਨੇ। ਸ਼- ਹੀ – ਦ। ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਟੈਕ ਸਾਸ ਹੈਰਿਸ ਕਾਊਂਟੀ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਦੇ ਕੀਤੇ ਸ ਮਾ ਜ ਪੱ ਖੀ ਕਾ ਰਜਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਭੁਲਾ ਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਦੀ ਮੌਤ ਨੇ ਹਾਊਸਟਨ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਸ ਦ ਮਾ ਦਿੱਤਾ। ਹੈਰਿਸ ਕਾਉਂਟੀ ਸ਼ੈਰਿਫ਼ ਦਾ ਦਫ਼ ਤਰ ਅਤੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਦੇ ਦੂ ਸਰੇ ਲੋਕ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਡਿਊਟੀ ਲਗਾ ਉਂਦੇ ਹੋਏ, ਉਸ ਦਾ ਸਨ ਮਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਹੈਰਿਸ ਕਾਊਂਟੀ ਟੋਲ ਰੋਡ ਅਥਾਰਿਟੀ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਹਾਈਵੇ 249 ਨੇੜੇ ਬੈਲਟਵੇਅ 8 ਦਾ ਨਾਮ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਈ ਚਾਰੇ ਲਈ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਮਾ ਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਹੁਣ HCHO ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਮੈਮੋਰੀਅਲ ਟੋਲਵੇਅ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਹ ਮੇ ਸ਼ਾ ਸਭ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਵਿੱਚ ਯਾ ਦ ਰਹਿਣਗੇ।

ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦਾਰ ਵੀ ਮੌ ਜੂ ਦ ਸਨ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਾਰਜਾਂ ਤੇ ਬ ਹੁ ਤ ਹੀ ਮਾਣ ਹੈ, ਤੇ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਭੁਲਾ ਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ। ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾ ਣ ਕਾ ਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱ ਈਆ ਕਰ ਵਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕੋਂ ਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਬ ਤੀ ਤ ਕਰ ਸਕੋਂ |