ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਗੁੜ ਮਿਲਾਕੇ ਪੀਣ ਨਾਲ ਖਤਮ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਇਹ 7 ਰੋਗ !

ਹਰ ਇੱਕ ਇਨਸਾਨ ਨੇ ਗੁੜ ਦਾ ਸਵਾ ਦ ਤਾਂ ਲਿਆ ਹੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਗੁੜ ਖਾਣ ਵਿੱ ਚ ਬ-ਹੁ-ਤ ਹੀ ਲਾਜ-ਵਾਬ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਵੀ ਅਨੇਕਾਂ ਹੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਤਾਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਗੁੜ ਗੰਨੇ ਤੋ ਤਿਆਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਬ-ਹੁ-ਤ ਸਾਰੇ ਪੋ ਸ਼ ਕ ਤੱਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨਜੋ ਸਰੀਰ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਗੁੜ ਦਾ ਇ ਸ ਤੇ ਮਾ ਲ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚੋਂ ਕਮ-ਜ਼ੋਰੀ ਬਿਲ-ਕੁਲ ਹੀ ਖ਼-ਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਦੋਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਗੁੜ ਦੇ ਅਨੇਕਾਂ ਫਾਇਦਿਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਗੱ ਲ ਕਰਾਂਗੇ। ਦੋਸਤੋ ਗੁੜ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਹੱਡੀਆਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਜੇ ਕ ਰ ਹੱਡੀਆਂ ਕਮ-ਜ਼ੋਰ ਹਨ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਗੁੜ ਦਾ ਇਸਤੇ-ਮਾਲ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਗੁੜ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸਤੇ-ਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਸਰੀਰ ਦੀ ਕ ਮ ਜੋ ਰੀ ਨੂੰ ਖ-ਤਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਦੋਸਤੋ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਦਿਨ ਭਰ ਥੱਕਿਆ ਹੋਇਆ ਮਹਿ-ਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁ ਸੀਂ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਗਿਲਾਸ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਗੁੜ ਦਾ ਇਸਤੇ-ਮਾਲ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਡੀ ਸਾਰੀ ਥਕਾਨ ਖ-ਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਦੋਸਤੋ ਗੁੜ ਮਰ-ਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਨੂੰ ਵੀ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਗੁੜ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆ ਇ ਰ ਨ ਬ-ਹੁ-ਤ ਹੀ ਅਧਿਕ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਗੁੜ ਨੂੰ ਭੁੱਜੇ ਹੋਏ ਛੋ ਲਿ ਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਖਾਧਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਦਿਮਾਗ ਬ-ਹੁਤ ਜ਼ਿ ਆ ਦਾ ਤੇਜ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਗੁੜ ਨਾਲ ਜੁਕਾਮ ਖਾਂਸੀ ਆਦਿ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਗਿਲਾਸ ਗਾਂ ਦੇ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਗੁੜ ਦਾ ਛੋਟਾ ਟੁਕੜਾ ਖਾਧਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਰੀਰ ਦੀ ਕ ਮ ਜ਼ੋ ਰੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਭੁੱਜੇ ਹੋਏ ਛੋਲਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਗੁੜ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਜ਼ੁਕਾਮ ਸ ਰ ਦੀ ਆਦਿ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸੋ ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹੀ ਗੁੜ ਦਾ ਇਸਤੇ-ਮਾਲ ਜ਼ ਰੂ ਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਗੁੜ੍ਹ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਕੇ ਇਸ ਵਿਚਲੇ ਸਾਰੇ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸ ਰੀ ਰ ਨੂੰ ਤੰਦ-ਰੁਸਤ ਬਣਾ ਲਵੋ। ਇਹ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਸੋਸਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਜਾ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਵੀ ਹੱਥ ਨਹੀ ਹੈ ਤੇ ਅਸੀ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਅੱਗੇ ਸੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।

ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣ -ਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ| ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ| ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱਈਆ ਕਰ ਵਾਈ ਜਾਵੇ ਤੇ

ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱ ਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕੋਂ ਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਬਤੀਤ ਕਰੋ।