ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ-ਖਾਨ ਦੀ ਸੁਹਾਗ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦੀ ਤੂੰ

ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਅਤੇ ਗੌਰੀ 25 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਦੀ 26ਵੀਂ ਸਾਲ-ਗਿਰਹਾ ਮਨਾਓਣਗੇ। ਸਾਲ 1991 ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨ ਦੋਨਾਂ ਨੇ ਹਿੰਦੂ ਰੀਤੀ – ਰਿਵਾਜ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇੰਟਰੇਸਟਰਿੰਗ ਫੈ-ਕਟ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਆਹ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਰਾਤ ਇੱਕ ਫਿਲਮ ਦੇ ਸੇੱਟ ਉੱਤੇ ਕਟੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਸੀ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ – ਗੌਰੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਹੀ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕਰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਚਾਹੇ ਤਾਂ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਲਈ ਆ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ।

ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਇਹ ਸੋਚਕੇ ਖੁਸ਼ ਸਨ ਕਿ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਨੂੰ ਮਿਲਣਾ ਗੌਰੀ ਲਈ ਸਰਪ੍ਰਾ-ਇਜਿੰਗ ਹੋਵੇਗਾ। ਗੌਰੀ ਵੀ ਖੁਸ਼ ਸੀ, ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਉਸ ਸਮੇਂ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਦੇ ਡਾਇਰੇਕਸ਼ਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਬੰਣ ਰਹੀ ਫਿਲਮ ਦਿਲ ਆਸ਼ਨਾ ਹੈ ਲਈ ਕੰ-ਮ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਗੌਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਟੂਡੀਓ ਪਹੁੰਚੇ ਪਰ ਲੇਕਿਨ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਵਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ । ਉੱਥੇ ਅਸਿਸਟੇਂਟ ਡਾਇਰੇਕਟਰਸ ਮੌਜੂਦ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਜਲਦੀ ਹੀ ਆ ਜਾਣਗੇ। ਗੌਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਸਟੂਡੀਓ ਦੇ ਇੱਕ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਬੈਠਕੇ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਦਾ ਇੰਤ-ਜਾਰ ਕਰਦੇ ਰਹੇ। ਰਾਤ ਕਰੀਬ 11 ਵਜੇ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਗੌਰੀ ਨੂੰ ਮੇਕਅੱੱਪ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਹੀ ਛੱਡਕੇ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਲਈ ਚਲੇ ਗਏ ।

ਕਰੀਬ ਦੋ ਵਜੇ ਤੱਕ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਚੱਲੀ, ਲੇਕਿਨ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਹਾਲੇ ਵੀ ਸੇਟ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ। ਥੱਕ ਹਾਰਕੇ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਵਾਪਸ ਮੇਕਅੱੱਪ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਪੁੱਜੇ ਤਾਂ ਵੇਖਿਆ ਕਿ ਭਾਰੀ ਸਾੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਗਹਿਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲੱੱਦੀ ਗੌਰੀ ਇੱਕ ਲੋਹੇ ਦੀ ਕੁਰਸੀ ਉੱਤੇ ਹੀ ਸੋ ਗਈ ਸੀ। ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਨੂੰ ਬ-ਹੁ-ਤ ਬੁ ਰਾ ਲੱੱਗਾ। ਲੇਕਿਨ ਕੀ ਕਰਦੇ, ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਟਰ-ਗਲ ਦਾ ਦੌ/ਰ ਜੋ ਸੀ। ਆਰਿਆਨ ਦੇ ਜਨਮ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਗੌਰੀ ਦੇ ਕੁੱਝ ਮਿਸਕੈਰੇਜ ਵੀ ਹੋਏ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਨੇ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਸੀ, ਮੇਰੇ ਤਿੰਨ ਬੱਚੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਰਿਆ ਦੀ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਕਹਾਣੀ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਸਾਰੇ ਸਪੈ-ਸ਼ਲ ਹਨ।

ਆਰਿਆਨ ਦੇ ਜਨਮ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਗੌਰੀ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਮਿਸਕੈਰੇਜ ਹੋਏ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਪੈਦਾ ਹੋਏ, ਤੱਦ ਵੀ ਕੁੱਝ ਦਿਨ ਵੱਡੀ ਮੁਸ਼-ਕਲ ਭਰੇ ਸਨ। 1984 ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਪੰਚਸ਼ੀਲ ਕਲੱਬ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਇੱਕ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਹਰੁਖ ਖਾਨ ਅਤੇ ਗੌਰੀ ਦੋਨੋ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ ਸਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਕੇਵਲ 19 ਸਾਲ ਦੇ ਸਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਗੌਰੀ ਦੀ ਉਮਰ 14 ਸਾਲ ਸੀ । ਉਸ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਹਰੁੱਖ ਨੇ ਗੌਰੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਅਤੇ ਮੁੰਡੇ ਦੇ ਨਾਲ ਡਾਂਸ ਕਰਦੇ ਵੇਖਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ ।