ਇਸ ਦਰੱਖਤ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਲੱਗੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀ ੜ !

ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਬ-ਹੁ-ਤ ਹੀ ਖ਼ਾਸ ਅਤੇ ਅਨੌ ਖਾ ਰੁੱਖ ‘ਬਲੱਡਵੁੱਡ ਟ੍ਰੀ’ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਹੋਰ ਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੀਟ ਮੁਖਵਾ, ਮੁਨੀਗਾ। ਇਸਦਾ ਵਿਗਿਆਨਕ ਨਾਮ ‘ਸੇਰੋਕਾਰਪਸ ਐਂਗੋਲੇਨਸਿਸ’ ਹੈ। ਇਹ ਅ-ਨੌ-ਖਾ ਰੁੱਖ ਮੋਜ਼ਾਮਬੀਕ, ਨਾਮੀਬੀਆ, ਤਨਜ਼ਾਨੀਆ ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਵਰਗੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਿ ਖੂ ਨ ਦੀ ਲੱਕੜ ਦਾ ਰੁੱਖ ਕੇਵਲ ਉਦੋਂ ਹੀ ਖੂ ਨ ਕੱਢਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਇਹ ਕੱਟਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਭਾਵੇਂ ਇਸ ਦੀ ਟਾਹਣੀ ਵੀ ਟੁੱ-ਟ ਜਾਵੇ, ਉਸ ਜਗ੍ਹਾ ਤੋਂ ਹੀ ਖੂ ਨ ਵ-ਗਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਅ-ਸਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਗੂੜ੍ਹਾ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦਾ ਤ-ਰਲ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲ-ਕੁਲ ਲਹੂ ਵ-ਰਗਾ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਅ-ਨੌਖੇ ਰੁੱਖ 12 ਤੋਂ 18 ਮੀਟਰ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਰੁੱਖ ਤੇ ਪੱਤਿਆਂ ਅਤੇ ਟਹਿਣੀਆਂ ਦੀ ਸ਼-ਕਲ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਬਣਦੀ ਹੈ। ਛੱਤਰੀ ਵਾਂਗ। ਇਸ ਦੇ ਪੱਤੇ ਬ-ਹੁ-ਤ ਡੂੰਘੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਉੱਤੇ ਪੀਲੇ ਫੁੱਲ ਖਿੜਦੇ ਹਨ। ਉਸਦੀ ਲੜਕੀ ਤੋਂ ਬ-ਹੁ-ਤ ਮਹਿੰਗਾ ਫਰਨੀਚਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਸਦੀ ਲੜਕੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇ-ਸ਼ਤਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆ-ਸਾ-ਨੀ ਨਾਲ ਝੁਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬ-ਹੁ-ਤ ਜ਼ਿ ਆਦਾ ਨਹੀਂ ਹਿਲਦੀ।

ਇਹ ਦਰੱਖਤ ਦੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ ਸ਼ੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਖੂ ਨ ਦਾ ਰੁੱਖ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ, ਪਰ ਕਈ ਇਸ ਨੂੰ ਹਾਸੇ ਮਜ਼ਾਕ ਵਿਚ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ| ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ|

ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱਈਆ ਕਰ ਵਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ ਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕੋਂ ਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਬਤੀਤ ਕਰ ਸਕੋਂ |