ਕਰੋਨਾ ਨੇ ਕੀਤੀ ਹੁਣ ਚੀਨ ਦੀ ਹਾਲਤ ਖਰਾਬ, ਆਈਸਕ੍ਰੀਮ, ਸਹਿਦ ਤੇ ਖੰਡ ਤੱਕ ਫੈਲ ਗਿਆ ਵਾਇਰਸ

ਚੀਨ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਦਾਅ ਵਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕ-ਬਜ਼ੇ ਵਿਚ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਚੀਨ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਨਜਿੱ-ਠਣ ਲਈ ਇਕ ਟੀਕਾ ਖਰੀਦਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਸੱਚਾਈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਚੀਨ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਕੋਰੋਨਾ ਬਾਰੇ ਚਿੱਟਾ ਝੂਠ ਬੋਲਿਆ ਹੈ। ਚੀਨ ਵਿਚ ਸਥਿਤੀ ਇੰਨੀ ਮਾੜੀ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਮਨੁੱਖ ਤੋਂ ਮਨੁੱਖ ਵਿਚ ਫੈਲ ਰਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਆਈਸ ਕਰੀਮ, ਸ਼ਹਿਦ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਵਿਚ ਫੈਲ ਰਹੀ ਹੈ.ਵਿਗਿਆ-ਨੀਆਂ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੋਰੋਨ 19 ਕੋਰੋਡ 19 ਦੇ 4 ਤ-ਣਾਅ ਲੱਭੇ ਹਨ, ਪਰ ਹੁਣ ਚੀਨ ਵਿਚ ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਪਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਮਹਾਂ-ਮਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂ-ਆਤ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਤੱਕ, ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਬਾਰੇ ਬ-ਹੁ-ਤ ਸਾਰੀਆਂ ਖੋਜਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਚੁਕੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਹਰ ਵਾਰ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੇ ਵਾਇਰਸ ਆਉਂਦੇ ਰਹੇ ਹਨ. ਇਹ ਨਵੀਂ ਤ-ਣਾਅ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰੰ-ਤਰ ਡਰਾਉਂਦੀ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰੰਤੂ ਹੁਣ ਖਾਧ ਪਦਾਰਥਾਂ ਵਿਚ ਵਾਇਰਸ ਹੋਣਾ ਵਿਸ਼ਵ ਲਈ ਡਰਾ-ਉਣਾ ਸਾ-ਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਵਿੱਚ ਛੁਪੇ ਹੋਏ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਪਤਾ ਚੀਨ ਦੀ ਰਾਜ-ਧਾਨੀ ਬੀਜਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਤਿਆਨ-ਜਿਨ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਦੇ ਤਿੰਨ ਨਮੂਨਿਆਂ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਸਕਾਰਾ-ਤਮਕ ਹੋਣ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਤੋਂ ਬਾ-ਅ-ਦ ਪ੍ਰਸ਼ਾ-ਸਨ ਨੂੰ ਅਲ-ਰਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗ ਦਾ ਖ਼-ਤਰਾ ਹੈ। ਮਾ-ਮ-ਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾ-ਅ-ਦ ਚੀਨ ਦੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਸਰਕਾਰ ਤੱਕ ਹਲ-ਚਲ ਮਚ ਗਈ। ਮਾ-ਮ-ਲਾ ਚੀਨ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਬੀਜਿੰਗ ਦੇ ਨੇੜੇ ਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜਿਨਪਿੰਗ ਦੀ ਕਮਿਉ-ਨਿਸਟ ਸਰ-ਕਾਰ ਵਧੇਰੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੈ। ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਵਰਗੀ ਠੰਡੀ ਚੀਜ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਜਿੰਦਾ ਵਾਇਰਸ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾ-ਅ-ਦ ਵੀ, ਤੁ-ਰੰਤ ਕਾਰ-ਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ।

ਚੀਨੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੂਰੇ ਖੇ-ਤਰ ਵਿਚ ਹਰ ਕਿ-ਸਮ ਦੀ ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਹੈ। ਦਾਕੀਆਓ ਫੂਡ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਆਈਸਕ੍ਰੀਮ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਤਾਰ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਵੀ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਚੀਨ ਵਿਚ ਬਰਡ ਫਲੂ, ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਦੇ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾ-ਅ-ਦ ਮੁਰਗੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪੰਛੀ ਸਾਰੇ ਵਿ-ਸ਼ਵ ਵਿਚ ਮਾਰੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਕੰਟੇਨਰ ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਨੂੰ ਨ-ਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤੇ ਪੂਰੇ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਆਈਸ ਕਰੀਮ ਦੇ ਪੁਰਾਣੇ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਸਟਾਕਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।