ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਧ ਮ ਕੀਆਂ

ਕਿਸਾਨ ਜਿਥੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦਿੱਲੀ ਬੈਂਕਰਾਂ ਤੇ ਬੈਠੇ ਹੋਏ ਨੇ ਉੱਥੇ ਹੀ ਜੇਕਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਵੇਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਹੁਣ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਚ ਹਰੇਕ ਵੱਲੋਂ ਵੱਧ ਚਡ਼੍ਹ ਕੇ ਆਪਣਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਵੀ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਹੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਦੇ ਆ ਰਹੇ ਨੇ ਤੇ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਨੇ ਪਰ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਐੱਨਆਈਏ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸਤਾਰਾਂ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉੱਥੇ ਪੇਸ਼ ਹੋਣ ਦੇ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਪਰ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੇਵ ਵੱਲੋਂ ਉੱਥੇ ਹਾਜ਼ਰ ਨਾ ਹੋਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੋਨ ਦੇ ਉੱਪਰ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ

ਨਾ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਮੰਦਭਾਗੀ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਬੋਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਵੱਲੋਂ ਜਦੋਂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੋਲ਼ਾਂ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਵ੍ਹੱਟਸਐਪ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਇਹ ਨੋਟਿਸ ਭੇਜੇ ਜਾਂਦੇ ਤੇ ਸਤਾਰਾਂ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਹੋਣ ਦੇ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੀ ਆਪਣੇ ਕੰਮਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਨੇ ਜੋ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਡਟੇ ਹੋਏ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਸਮਾਂ ਕੱਢਣਾ ਕਾਫੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੇ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਹੋਰ ਤਰੀਕੇ ਵੀ ਆਉਂਦੇ ਨੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੈ ਹੀ ਆਵਾਂਗੇ ਤਾਂ

ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਿੰਗ ਫਸਾਈ ਲਏ ਤਾਂ ਵੇਖ ਲੈਣੀਆਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੈਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾਵੋਗੇ ਅੱਗੋਂ ਉਸ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੁਆਰਾ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਏ ਕਿ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਹਨ ਤਾਂ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਗੱਲ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਚਾਲ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚੋਂ ਸਾਧੂ ਦੋ ਫਾੜ ਕਰਦਾ ਚੌਬੇ ਤੇ ਫੁੱਟ ਪਾਓ ਰਾਜ ਕਰੋ ਵਾਲੀ ਨੀਤੀ ਅਪਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਨੇ ਤਾਂ ਜੋ ਆਪਣੇ ਵਿੱਚ ਫਿੱਕ ਪਾ ਕੇ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਜਲਦ ਤੋਂ ਜਲਦ ਖ਼ਤਮ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਹੱਕ ਮੰਗਣ ਦੇ ਲਈ ਇੱਥੇ ਬੈਠੇ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਮਜਬੂਰੀ ਦੱਸ ਮੁੜਨਾ ਪਵੇ