60 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿਚ 4 ਕਿੱਲੋ ਦੀ ‘ਬੁਲਟ ਥਾਲੀ’ ਖਾਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਇਨਾਮ ਵਿਚ ਮਿਲੇਗਾ ਬੁਲਟ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ

ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਲੋਕ ਸਵਾਦ ਪਕਵਾਨਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿਚ ਦੂਰ ਦੂਰ ਚਲੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਜ਼ਰਾ ਸੋਚੋ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਸਵਾਦ ਖਾਣੇ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਰਾਇਲ ਇਨਫੀਲਡ ਬੁਲੇਟ ਵੀ ਇਨਾਮ ਵਿਚ ਮਿਲੇ। ਅਜਿਹੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਪੁਣੇ ਦੇ ਇੱਕ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

ਜੇਤੂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਇਨਾਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਰਾਇਲ ਇਨਫੀਲਡ ਬੁਲੇਟ (Royal Enfield bullet) ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਹੋਟਲ ਦੇ ਮਾਲਕ ਅਤੁੱਲ ਵਾਇਕਰ ਨੇ ਹੋਟਲ ਪ੍ਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਖਿੱਚਣ ਲਈ ਇਹ ਮੁਕਾਬਲਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਨਾਨ-ਵੈਜ ਬੁਲੇਟ ਥਾਲੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚਲੇ ਸਾਰੇ ਪਕਵਾਨਾਂ ਦਾ ਕੁਲ ਭਾਰ ਚਾਰ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ।

ਇਨਾਮ ਜਿੱਤਣ ਦੇ ਇੱਛੁਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਇਹ ਥਾਲੀ 60 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੋ ਵੀ ਇਸ ਪਲੇਟ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪਕਵਾਨ 60 ਮਿੰਟ ਵਿਚ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਵੇਗਾ, ਇਸ ਨੂੰ 1.65 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਾਇਲ ਇਨਫਿਲਡ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਨਾਮ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਲਈ ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਹੋਟਲ ਦੇ ਵਰਾਂਡੇ ਵਿਚ ਪੰਜ ਨਵੇਂ ਰਾਇਲ ਇਨਫੀਲਡ ਵੀ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਮੀਨੂ ਕਾਰਡ ਅਤੇ ਪੋਸਟਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਬੁਲੇਟ ਪਲੇਟ ਵਿਚ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਾਨਵੈਜ ਪਕਵਾਨ ਮਿਲਣਗੇ। ਇੱਥੇ ਕੁੱਲ 12 ਪਕਵਾਨ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਸਦਾ ਭਾਰ 4 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ। 55 ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿਚ ਫਰਾਈ ਸੁਰਾਈ, ਫਰਾਈ ਫਿਸ਼, ਚਿਕਨ ਤੰਦੂਰੀ, ਡ੍ਰਾਈ ਮਟਨ, ਚਿਕਨ ਮਸਾਲਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਨ ਬਿਰੀਆਨੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਹੋਟਲ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਬੁਲੇਟ ਪਲੇਟ ਦੀ ਕੀਮਤ 2500 ਰੁਪਏ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਹੋਟਲ 8 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਹੋਟਲ ਕਈ ਆਕਰਸ਼ਕ ਆਫਰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।