ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਘੇ ਰ ਨ ਦੇ ਐ ਲਾਨ ਤੋਂ ਡ ਰੀ ਕੇਂਦਰ

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋਲਨ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾ ਰੀ ਹੈ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਤੋ ਕਿਸਾਨ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾ ਦੇ ਖਿ ਲਾ ਫ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆ ਸਰਹੱਦਾ ਤੇ ਡ ਟੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨਾ ਦੁਆਰਾਂ ਆਪਣੇ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਤੇ ਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਚ ਕਿਸਾਨ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਨੂੰ ਘੇ ਰ ਨ ਗੇ ਅਤੇ ਇਹ ਬਿਆਨ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਆਉਣ ਤੋ ਬਾਅਦ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਚਿੰ ਤਾ ਹੋਰ ਵੱ ਧ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਖੇਤੀ-ਬਾੜੀ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਤੋਮਰ ਦਾ ਬਿਆਨ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ

ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਮੰ ਤ ਵ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾ ਦੀ ਆਮਦਨ ਵਿੱਚ ਵਾ ਧਾ ਹੋਵੇ ਜਿਸ ਲਈ ਹੀ ਇਹ ਕਾਨੂੰਨ ਲਿਆਂਦੇ ਗਏ ਹਨ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਜਾ ਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਮਾਨ ਨਿਧੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ 10 ਕਰੋੜ 75 ਲੱਖ ਕਿਸਾਨ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਹਨਾ ਦੇ ਖਾ ਤਿ ਆਂ ਵਿੱਚ ਸਿੱਧੇ ਪੈਸੇ ਪਾ ਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾ ਦੀ ਵਿੱ ਤੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਆਖਿਆਂ ਕਿ ਅੱਗੇ ਹੋਰ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾ ਨੂੰ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋ ੜਿ ਆ ਜਾਵੇਗਾ

ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਖੇਤੀ-ਬਾੜੀ ਸੈਕਟਰ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਕਰਨ ਵਾਸਤੇ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਹੀ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾ ਵਾਸਤੇ ਹੋਰ ਵੀ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆ ਹੋਈਆ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾ ਦੀ ਮਾ ਲੀ ਹਾ ਲ ਤ ਵਿੱਚ ਸੁ ਧਾ ਰ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਹੋਵੇਗਾ ਹੋਰ ਜਾਣਾਕਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ