ਪਤੀ ਦੇ ਅਫੇਅਰ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਔਰਤ ਨੇ ਦੋ ਧੀਆਂ ਨਾਲ ਖਾਧੀ ਜ਼ ਹਿ ਰ, ਤਿੰਨਾਂ ਦੀ ਹੋਈ ਮੌਤ

ਰੋਹਤਕ : ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਰੋਹਤਕ (Rohtak) ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਿਲ ਦ ਹਿ ਲਾ ਉ ਣ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਬੋਹਾਰ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਇਕ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਦੋ ਬੇਟੀਆਂ ਨਾਲ ਜ਼ ਹਿ ਰ ਖਾਧਾ। ਤਿੰਨਾਂ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਜਿਥੇ ਇਲਾਜ ਦੌਰਾਨ ਤਿੰਨਾਂ ਦੀ ਮੌਤ (Death) ਹੋ ਗਈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤ ਸੋਨੀਆ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਖੁਦ ਜ਼ ਹਿ ਰ ਖਾਧਾ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ 14 ਸਾਲਾ ਬੇਟੀ ਰੀਆ ਅਤੇ 12 ਸਾਲ ਦੀ ਦੀਆ ਨੂੰ ਜ਼ ਹਿ ਰ ਦਿੱਤਾ। ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਜੁਟ ਗਈ।

ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਮਾਮੇ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਅਤੇ ਰੋਹਤਕ ਦੀ ਇਕ ਜਵਾਨ ਲੜਕੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਉਸਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਲੜਕੀ ਰੋਹਤਕ ਦੀ ਇਕ ਅਕੈਡਮੀ ਵਿਚ ਅਧਿਆਪਕਾ ਹੈ। ਰਾਜੇਸ਼ ਸ਼ੂਗਰ ਮਿੱਲ ਵਿੱਚ ਟਰਬਾਈਨ ਅਟੈਂਡੈਂਟ ਹੈ। ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਰਾਜੇਸ਼ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ। ਉਸਨੂੰ ਅੱਜ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਸੋਨੀਆ ਦਾ ਸੁ ਸਾ ਈ ਡ ਨੋਟ ਅਜੇ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਹੈ।

ਬੇਟੀ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਰੁਕਵਾ ਦਿੱਤੀ-
ਮਾਇਕੇ ਪੱਖ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਰਾਜੇਸ਼ ਅਕੈਡਮੀ ਵਿਚ ਅਧਿਆਪਕ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਸੰ ਬੰ ਧ ਖ ਤ ਮ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਵਿਵਾਦ ਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਰਾਜੇਸ਼ ਦੀ ਵੱਡੀ ਧੀ ਰਿਆ ਦੀ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨਾਲ ਬ ਹਿ ਸ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਗੱਲ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੋ ਕੇ ਰਾਜੇਸ਼ ਨੇ ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੀ 11 ਵੀਂ ਕਲਾਸ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਛੁਡਵਾ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਰਿਆ ਦੀ ਮਾਂ ਸੋਨੀਆ ਬਹੁਤ ਦੁਖੀ ਹੋਈ।

ਐਤਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਸੋਨੀਆ, ਰਿਆ ਅਤੇ ਦੀਆ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਗੰ ਭੀ ਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੀਜੀਆਈ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ। ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਥੇ ਤਿੰਨਾਂ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਬੋਹਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਪੀਜੀਆਈ ਅਤੇ ਅਰਬਨ ਅਸਟੇਟ ਥਾਣੇ ਪਹੁੰਚੇ।